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TANESCO inavyotangaza utekelezajl
wa miradil na utoajl wa huduma zake
Kwenye maonesho nchini

Yahimiza wananchi juu ya matumizi ya nishati safi ya kupikia ya
umeme

Yaeleza juhudi za utekelezaji wa miradi ya uzalishaji umeme kwa
kutumia vyanzo mseto

Maendeleo ya INHPP kwa uhalisia pepe yawafurahisha wananchi
kwa kasi ya utekelezajl wake

Elimu ya usalama na kujiepusha na majanga ya moto yatolewa




TANESCO Yashiriki Kilele cha Mkutano wa Uzinduzi wa
Nishati Safi ya Kupikia Barani Afrika nchini Ufaransa

Na. Adelina Lyakurwa, Ufaransa

Mkurugenzi Mtendaji (TANESCO) Mha. Gissima
Nyamo-Hanga tarehe 12 hadi 15 mei 2024 alialikwa
kushiriki Mkutano wa Kimataifa wa Nishati Safi ya
kupikia uliofanyika Nchini Ufaransa, ambapo
Wakuu wa nchi mbalimbali duniani walihudhuria.

Katika Mkutano huo Mheshimiwa Rais wa Jamhuri

ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan alikuwa Mwenyekiti mwenza wa shughuli
hiyo akishirikiana na Mheshimiwa Jonas Gahr Store

Waziri Mkuu wa Norway, Ndugu Akinumwi Adenesia,

Raisiwa Benkiya Maendeleoya Afrika na Ndugu
Fatih Birol Mkurugenzi Mtendaji “International
Energy Agency’.
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Summit on Clean Cooking in Africa
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Aidha Tanzania imeshirikishwa kwenye mkutano
huo kutokana na jitihada kubwa zinazofanyika
ndaniya nchi kusukuma ajenda hiyo ya

kuwawezesha watu wote kutumia nishati safiya
kupikia ili kulinda afyaza watu wao na mazingira.
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Mkutano huo ulilenga kuifanya nishati safi ya
kupikia iwe ajendaya kimataifa na ipate wadau
wengi zaidi, kuchukua hatua madhubuti za kisera
zinazoweza kuharakisha matumizi ya nishati safi ya
kupikia.

Lengo lingine lilikuwa ni washiriki wa nchi
zilizoendelea (Africa) na taasisi za fedha za kimataifa
kutoa ahadi za fedha na msaada na nchi kutoa
ahadi za kubadilisha sera na sheria ili kuharakisha
matumizi ya nishati safi.

Ushirikiwa Mha. Gissima nchini Ufaransa ulitoa
fursaya kuzungumza na wafadhili / wahisani wa
maendeleo na kufanya majadiliano juu ya
ushirikiano na TANESCO katika kuhamasisha
matumizi ya nishati safi ya kupikia yanayoendelea
nchini.

Majadiliano hayo bado yanaendeleaili kufikia
muafaka jinsiya kuungana katika kutekeleza
adhma ya Serikali ya kufikia asilimia 80 kuwa na
nishati safi ya kupikia kwa wananchi wake ifikapo
mwaka 2034.

Kwa upande mwingine, lengo kuula Shirika la
Umeme Tanzania (TANESCO) chiniya Wizara ya
Nishati kushiriki kikao hicho ni kuunga mkono
Sera ya Serikali ya kuhamasisha matumizi ya nishati
safi ya kupikia ikiwemo umeme.

Pamoja na hayo TANESCO imeanza kufanya jitihada
ya kuanza kuhamasisha wafanyakazi na wateja
wake kutumia nishati safiya kupikia.

Kuanzia mwezi Juni mwaka 2024 TANESCO kwa
kishirikiana na kampuni ya nishati safi na endelevu
TaTEDO-SESCO itazindua mradi wa kusambaza na
kuuza majiko sanifu yanayotumia umeme
(Efficient Electric Cooking Stoves) yapatayo 10,000
kwa watejJawa ndanina wanjeya Shirika.
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Summit on Clean Cooking in Africa

Mha. Gissima Nyamo-Hanga na aliyekuwa Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais lkulu
Bi. Zuhura Yunus pamoja na viongozi wengine wa TANESCO walioshiriki kwenye
mkutano huu
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Serika‘i Imjipanga Kuondoa Changamoto Ya
Umeme Tanzania

Ampongeza Rais Dkt. Samia kwa kutenga shilingi trilioni 8.18 sekta ya Nishati

Na. Charles Kombe, Dodoma

Waziri Mkuu wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe. Kassim Majaliwa alisema Serikali chini ya Rais
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan imedhamiria kuondoa
kabisa changamoto ya umeme nchini ikiwa ni pamoja
na kutenga fedha za kutekeleza miradi ya nishati
ambapo katika kipindi cha miaka mitatu zaidi ya
shilingi trilioni 8.18 zilitolewa.
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Maono na maelekezo yake kuhusu usimamizi wa
sekta hii yamekuwa na mchango mkubwa katika
ufanisi wa shughuli za sekta, katika hili,
ninampongeza sana Mheshimiwa Rais kwa kuweka
kipaumbele kikubwa katika utekelezaji wa miradi ya
nishati

- Mhe. Kassim Majaliwa
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Katika kuhakikisha upatikanaji wa uhakika wa
umeme nchini, tayari nchi yetu imeanza kutumia
umeme wa bwawa la Julius Nyerere Hydropower
Project (JNHPP). Huu ni ushindi na kielelezo tosha
kwamba Mama yupo kazini

- Mhe. Kassim Majaliwa

Alitoa pongezi hizo Aprili 19, 2024 wakati akifunga
Maonesho ya Wiki ya Nishati yaliyofanyika kwenye

Waziri Mkuu alipongeza TANESCO kwa kuweza
kuzalisha umeme zaidi ya mahitaji yaliyopo sasa.
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Leo uzalishaji wa umeme ni mkubwa, Shirika letu la
TANESCO |limemudu kuzalisha umeme zaidi ya
mahitaji tuliyonayo na Bwawa la Julius Nyerere
Hydropower Project limeanza kazi na tayari
megawati 235 ziko kwenye mfumo

- Mhe. Kassim Majaliwa

Ameitaka Wizara hiyo iweke mkakati wa
kuhakikisha maonesho hayo yanakuwa endelevu lili
Waheshimiwa Wabunge waweze kupata fursa ya
kuwasilisha hoja zao mahsusi na kutatua kero za
wananchi wanaowawakilisha.

Kutokana na kuongezeka kwa idadi ya washiriki wa
maonesho hayo Ikilinganishwa na miaka miwili
iliyopita, Waziri Mkuu alitaka Wizara hiyo ione
uwezekano wa kuandaa maonesho kama hayo
katika ngazi ya Mikoa na Halmashauri. “Wakurugenzi
wa Kanda na Mameneja wa Mikoa na Wilaya mko
hapa. Nendeni mkae na muangalie jinsi ya
kutekeleza jambo hilo,” alisisitiza.

Alitaka Wizara hiyo iweke mkakati wa kuhakikisha
wananchi wote wanapata ufafanuzi wa masuala
mbalimbali kuhusu fursa zinazopatikana kutokana
na miradi nayotekelezwa na sekta ya nishati.
“Pamoja na kuyaleta maonesho hapa Bungeni, kuna
haja ya kupeleka maonesha kama haya kwenye
maeneo ya katiati ya mji il muweze kuwafikia
wananchi wengi zaidi na kujibu hoja zao,” alisema.
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Mapema, akimkaribisha Waziri Mkuu kuzungumza
na wadau mbalimbali walioshiriki maonesho hayo,
Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati,

Mhe. Dkt. Doto Biteko aliipongeza TANESCO kwa
kuendelea kufanya kazi nzuri ya kuhakikisha
wananchi wanapata nishati ya umeme.

Naye, Spika wa Bunge la Tanzania, Mhe. Dkt. Tulia Ackson
amesema sekta ya nishati ni kati ya sekta mtambuka
kwa sababu inalisha sekta nyingine nyingi na ikitikisika,
Inatikisa na maeneo mengine pia.

Amesema pamoja na utoshelevu wa umeme kwenye
gridi ya Taifq, ili kuwe na maendeleo bado nchi
Inahitaji umeme wa kutosha na hasa kwenye viwanda
na siyo kuwasha taa za majumbani.

Naye, Katibu Mkuu wa wizara hiyo, Mha. Felchesmi
Mramba amesema ushiriki wa mwaka huu umevunja
rekodi kwani watu zaidi ya 480 walitembelea maonesho
hayo ambapo 267 walikuwa ni Waheshimiwa Wabunge.

Aliyataja maeneo ambayo washiriki walikuwa wakiuliza
zaidi ni umeme, nishati ya jua, nishati jadidifu, nishati safi
ya kupikia, mafuta na gesi.
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Matukio Katika Picha Maonesho Ya Mazingira

Waziri wa nchi ofisi ya Makamu wa Rais Muungano na Mazingira
Mhe. Selemani Jafo akipata maelezo kutoka kwa Bw. Innocent Lupenza
juu ya shughuli mbalimbali zinazofanywa na TANESCO katika kulinda

mazingira na miradi rafiki ya mazingira katika maonesho ya wiki ya
mazingira viwanja vya Jakaya Kikwete jijini Dodoma

Naibu Mkurugenzi Mtendaji Usambazi Umeme TANESCO
Mha. Nangali akiwa katika picha ya pamoja na washiriki wa TANESCO
katika wiki ya mazingira iliyofanyika katika viwanja vya
Jakaya Kikwete jijini Dodoma
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S| Majanga Yote ya Moto Majumbani Yanasababishwa na
Umeme wa TANESCO

Matumizi ya wakandarasi wasio na utaalamu (Vishoka) kutandaza nyaya (wiring) pasipo kuwa na utaalaamu wa
kufanya hivyo

Matumizi holela ya vyvombo mbalimbali vinavyohitaji kutumia nishati ya umeme visivyotengenezwa kwa ubora

Matumizi Mabaya ya Nishati zingine vyatajwa kuongoza kama chanzo cha majanga ya moto nchini

Na Salama Kasamalu, Geita

Kamanda wa Jeshi la zima moto na Uokoaji Mkoani Aidha, alisema kuwa jukumu la TANESCO ni

Geita, Mrakibu Hamis Dawa, amesema kuwa si kupeleka umeme kwa mteja mpaka kwenye mita
majanga yote ya moto yanayotokea majumbani lakini suala la umeme ndani ya nyumba ni suala la

huasababishwi na umeme unaotoka TANESCO bali mteja kuhakikisha nyaya ndaniya nyumba yake
matumizi holela ya vwvombo vya Umeme pamoja na zimetandazwa vizuri, na vifaa vyote vilivyotumika

kutochukua tahadhari yavifaa bora na Mkandarasi vina ubora ikiwemo kikata umeme (Circuit breaker).
sahihi aliyehakikiwa kwa ajili ya kutandaza nyaya

katika nyumba zao. Akizungumza juuya matumizi holelaya vyombo
vinavyohitaji nishatiya umeme yanayoweza

Kamanda Mkaribu aliyasema hayo Meil 24, 2024 kupelekea majanga ya moto, Kamanda Mrakibu

alipotembelea Banda la TANESCO, katika maonesho alisema kwamba ni muhimu kwa watumiaji

ya Biashara ,Viwanda na Kilimo yaliyofanyika Mkoani umeme kuhakikisha wanatumia vifaa vya umeme

Gelta. vyenye ubora kwa umakini na kuzima kila baada ya
kutumia vifaa hivyo.

Alisema, mara nyingi inapotokea moto majumbani > o

au viwandani cha kwanza wananchi ni kutupa )

lawama kwa umeme wa TAN_ESQO kama Chan.zo cha Kuna vifaa vingine vya umeme vinaweza kujizima
moto huo, kabla ya kusubiri ripoti ya uchunguzi kutoka vyenyewe baada ya kutumia umeme kwa kiwango

katika Jeshi hilo. kinachotakiwa (energy efficiency) na vina uwezo wa
| kudhibiti umeme. Vifaa hivyo ni kama AC na jokofu,
S U\U 1€ Q\ a upa \ anaj\ Wa lakini vifaa kama pasi na jiko, unaposahau kuzima
% baada ya matumizi vinaweza kuwa chanzo cha moto,
N . na utasema tatizo ni umeme wa TANESCO lakini

chanzo ni matumizi holela yasiyozingatia utaratibu
sahihi wa kuvitumia

- Kamanda Hamis Dawa

Aliongeza kwa kusema kuwa, katika matumizi ya
Nishati safi ya kupikia Jeshi la Zimamato na uokoaji
limeanza kutoaelimu juuya matumizi sahihiya
Nishati safi ya kupikia ikiwa ni Nishati ya umeme na
gesi ili kuepusha majanga ya moto.

Hamis Dawa Kamanda IV![akibu wa J?shi la Zima Moto
na UOkoajl Mkoani Geita 06 ‘ TANESCO MTANDAONI
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Kwa upande wake Menejawa TANESCO Mkoawa
Geita, Mha. Joachim Ruweta, alisema kuwa

TANESCO Mkoa wa Geita Inashirikiana kwa ukaribu
na Jeshi la zima moto na Uokoaji Mkoani humo

kwa kufanya kazi kwa kushirikiana kwani kazi zao
zinategemeana.
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Tunafanya kazi kwa ushirikiano sana na Jeshi la zima
moto hapa Mkoani Geita, wanapopokea taarifa ya
moto, wanatupigia na sisi ili twende kuzima umeme,
kwa sababu kuna kemikali zingine wanazozitumia,
haziendani na umeme, hivyo wao hawawezi kuzima
moto bila kutushirikisha

- Mha. Joachim

Akihitimisha Mha. Joachim alitoa rai kwa wananchi
kutumia vifaa vwva umeme kwa umakini na kukagua
njlaza umeme ndaniya nyumba zao kila baada ya
Miaka 5, il kuepuka matatizo mbalimbali ya umeme
kama upotevu wa umeme ha majanga ya moto.

— .wld_ L ——— — "

Mwananchi wa Geita akipata huduma kutoka kwa afisa wa TANESCO kwenye Maonesho ya Biashara
mkoani Geita

07 ‘ TANESCO MTANDAONI
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TANESCO Mkoa wa Gelta Yawahlmlza Wawekezaji Kutumia
Fursa Zilizopo Kuwekeza Kwani Umeme Upo wa Kutosha

Na. Salama Kasamalu, Geita

Meneja wa TANESCO Mkoa wa Geita, Mha. Joachin
Rweta aliwahimiza wakaziwa Mkoawa Geita na
Mikoa ya jirani kutumia fursa ya umeme Mkoani
Geita katika kufanya Uwekezaji kwani hali ya
umeme katika Mkoa wa Geita ni nzuri.

Mha. Joachim aliyasema hayo Mei 27, 2024 katika
maonesho ya Biashara, viwanda na Kilimo,
yaliyofanyika katika viwanjavya EPZA, Bomba
mbili, Mkoani Geita. Aliesema kuwa, dhima kubwa
ya TANESCO kushiriki maonesho haya ni
kutangaza fursaya uwekezaji kwa
wafanyabiashara na watuwa viwanda kufanya
uwekezaji ndani ya Mkoa wa Geita ikiwa ni mkakati
mmoja wapo wa Shirika kujiendesha kibiashara.
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Niwahakikishie wakazi wa Geita na Mikoaya
jirani kuwa umeme upowa kutosha, hivyo
msiogope kuja kuwekeza kwenye ukulima
kufungua mashine, uwekezaji wa viwanda, na
biashara mbalimbali zinazotumia umeme

- Mha. Joachim

Sambamba na hilo, Mha. Joachim amewataka

wafanyabiashara wa vifaa vya umeme hasa majiko
ya kupikia, kufanya biashara hiyo katika Mkoa wa
Geita ili iwe fursa kwa wananchiwa Geita kuweza

kutumia nishati ya umeme Kama nishati safi ya
kupikia.

TANESCO MTANDAONI
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Wafanyabiashara iwe fursa kwenu kuwekeza kwenye

biashara ya vifaa vwva umeme hapa Geita, na hasa

majiko ili wananchi wa Geita waweze kutumia Nishati
hii safi kwa kupikia

- Mha. Joachim

Mmojawa mteja aliyetembelea katika banda la
TANESCO katika maonesho hayo, Mha. Zepheline
Biseko alisema kuwa amefurahishwa na huduma

nzuri aliyoipata, ikiwemo elimuya kutosha ya

matumizi bora ya umeme na miradi mbalimbali ya
uwekezaji katika sekta ya Nishati nchini.

Aliongeza kwa kusema kuwa uwepo wa umeme
wa kutosha Mkoani Geita, umemsaidia katika
shughuli zake za ujenzi wa majengo ya kisasa hasa

katika kutumia mashine za upasuaji mawe na
kuchomelea.

Afisa wa TANESCO, Lucas Swere akizungumza na
wananchi mbalimbali waliojitokeza kwenye maonesho
hayo.
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TANESCO Yaif ikisha JNHPP Kwenyé Maonesho Ya
Biashara Mbeya

Na. Shamu Lameck, Mbeya

Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) lilishiriki _’j R

maonesho ya biashara Mbeya katika kuonesha

mchango wake kwenye kuchochea ukuaji wa Tunapozindua maonesho haya ya pili ya

uchumi na maendeleo endelevu. biashara hapa Mbeya, niwapongeze wote

Akizungumza wakati wa ufunguzi wa maonesho iR ki onBstia licki g B RiclRg 280U,
hii ni sehemu nzuri kwa wananchi kuja

hayo tarehe 24, Mei, 2024 Mkuu wa Mkoa Mbeya kujifunza na kujionea shughuli zenu
Mhe. Juma Zuberi Homela aliipongeza taasisi na '
kampuni zote kwa ushiriki wao kwenye maonesho - Homela.

hayo.

Alisema kuwa maonesho hayo yanatoa fursa ya
kuonesha wananchi huduma ambazo kila taasisi kwa upande wake, Mwenyekitiwa Chemba ya

Inatoa na mikakati yake katika kuendelea Biashara, Viwanda na Kilimo (TCCIA) ndugu Erick

kuboresha huduma hizo. Schinga alieleza kuwa, wakatiwa siku za
maonesho walitarajia ugeniwa mabalozi kutoka

p = . vyanzo msé Namibia, Malawi, na Zimbabwe kuja kutembelea

maonesho hayo.

Nd| O SUlURN| TANESCO katika maonesho hayo imeshiriki
kuonesha namna ambavyo wamejipanga kuendelea

kuchangia shughuli za uwekezaji nchini kwa
kuonesha miradi ya kimkakati ya uzalishaji umeme
IKiwemo mradi wa Bwawa la Julius Nyerere (JNHPP),
mradi umeme jua Kishapu - Shinyanga na
kuhamasisha matumizi ya nishati safi ya umeme
nchini.

TANESCO MTANDAONI
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Matukio Katika Pich

Rais wa TCCIA Erick Schinga akipata elimu na maelezo kwenye banda la
TANESCO kwenye maonesho ya biashara ya Mbeya City Expo
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Mkuu wa Wilaya ya Mbeya Mhe. Beno Malisa akikabidhi cheti cha ushiriki wa
maonesho ya biashara Mbeya City expo kwa Shirika la umeme Tanzania (TANESCO)

Wananchi wakitazama mradi wa JNHPP kwa kutumia teknolojia ya uhalisia pepe

kwenye maonesho ya biashara mkoani Mbeya

TANESCO MTANDAONI

www.tanesco.co.tz

10




TANESCO Yaelimisha Wananchi Juu ya Umuhimu wa
Matumizi Ya Nishati Safi ya Kupikia ya Umeme

Na. Leopodina Kushoka, Tanga

TANESCO ilitoa elimu kwa wananchi waliotembelea
Banda la TANESCO katika maonesho ya biashara
na Utalii yaliyofanyika katika viwanja vya Usagara,
Mkoani Tanga.

Akizungumza katika Maonesho hayo, Meneja wa
TANESCO Mkoawa Tanga Mha. Mathias Solongo
amesema kuwa Moja wapo ya elimu inayotolewa
katika Banda la TANESCO ni juu ya umuhimu wa
kutumia Nishati safi ya umeme

kupikia, ambapo aliwataka wananchi kutumia
Majiko ya umeme na kuachana na matumizi ya
Kuni kwani matumizi ya Kuni hupelekea athari
kwa watumiaji na uharibifu wa mazingira.

Hapa tunatoa elimuya matumizi boraya
umeme, Ikiwemo matumizi ya umeme

kwenye kupikia kama Nishati safi, kuna majiko

mbalimbali yapo hapa na vifaa vyake hivi vyote
tumevileta hapa kama mfano

tu wa namna gani unaweza kutumia nishati
safi ya umeme kupikia, bila kutumia umeme
mwingi na hivyo kupunguza gharama

- Mha- SOIongo

Sambamba na hilo Mha. Solongo aliwashauri
wateja wa TANESCO na wananchi kwa ujumla

ambao wanataka kujiunga na huduma ya umeme
kutumia mfumo wa Nikonekt.

Sasa huduma zetu zinapatikana kiganjani
kwako kupitia simu yako ya mkononi, huna
haja ya kuja mpaka TANESCO, huduma zetu
zipo karibu na wewe na kamauna

changamoto juu ya matumizi ya Nikonekt
karibu sana kwenye banda letu tutakuelekeza
namna ya kutumia huduma hii

Naye Mkaziwa Mkwakwani BI. Mariam Mbwana
ambaye ametembelea banda la TANESCO katika
maonesho hayo alisema kuwa amepata elimu aliyopata
Imemsaidia na kuwa ataanza kutumia umeme

kama nishati safi ya kupikia kwani amekua akitumia
gharama kubwa katika matumizi ya mkaa.

TANESCO ni moja ya taasisi zilizoshiriki maonesho
hayo Mkoani Tanga, dhumuni kubwa ikiwa ni kuwa
fikia wateja na kujua changamoto zao sambamba

na kutangaza Miradi ya kimkakati katika sekta ya
Nishati Inayotekelezwa na Serikali.
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Wanafunzi wakitazama mradi wa INHPP walipotembelea banda la TANESCO

kwenye Maonesho ya Biashara Tanga

MAONESHU YA RuUIMI 1A oiAaonAaKA MAUVA WA TANGA
TAREHE 28/05/2024 - 06/06/2024

—_h——_ﬁ-—
KAULI MBIU : KUFUNGUA FURSA ZA KIUCHU
MI KUPITI
USHIRIKIANO WA SEKTA YA UMMA NA BINaas| 3

IEME INA

ani ya bid
Ishati ni

Wananchi wakielimishwa juu ya matumizi sahihi ya Nishati safi ya kupikia
walipotembelea banda la TANESCO

TAHZ2IA

ML

Wananchi wakipewa elimu sahihi juu ya Nishati safi ya kupikia

kwenye maonesho ya biashara Tanga

TANESCO MTANDAONI

www.tanesco.co.tz
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TANESCO Yatakiwa Kuhimiza Matumizi Ya
Nishati Safi Ya Kupikia

Na. Amanda Mokami Tagame, Dar es salaam

TANESCO iliagizwa kuhimiza matumizi ya nishati

safi ya kupikia na kuwa mstari wa mbele katika
kutekeleza hayo kyvanl NI maono yanayosimamiwa wa miradi ya kuzalisha umeme kwa kutumia
na Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri nishati jadidifu ili tuweze kuwa na uhakika wa

wa Muungano wa Tanzania. kuwa na vyanzo vya kutosha vitakavyotupa
umeme wa uhakika nchini

TANESCO myjikite kwenye kuongeza uwekezaji

Hayo yameelezwa na Mha. Innocent Luoga Kamishna
wa umeme na nishati jadidifu wakati alipotembelea - Mha. Luoga
banda Ia TAN ESCO katika maonesho ya wiki ya

Dar es Salaam. Naye Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano na

Uhusiano kwa Umma wa TANESCO Bi.. Irene Gowelle
alieeleza kuwa, TANESCO inaendelea kuhimiza juu
ya matumizi ya nishati safiya kupikia ya umeme

Kuweni mstari wa mbele kuhimiza matumizi kwani umeme ni nishati safi, rafiki wa mazingira na

ya nishati safi ya kupikia ya umeme kwa gharama nafuu.
wananchi kama Mhe. Rais Dkt Samia Suluhu
Hassan anavyoibeba ajenda hii na kuhimiza
matumizi ya nishati safi ya kupikia kwa
wanawake barani Afrika

- Mha. Luoga Mhe. Rais. Dkt. Samia amekuwa mstari wa

mbele katika kusisitiza juu ya matumizi ya
nishati safi ya kupikia. Sisi kama Shirika tuko
mstari wa mbele katika kumuunga mkono

Pia, aliwasihi kuhakikisha kuwa wanatumia
vyanzo mseto vya kuzalisha umeme na kutumia
nishati jadidifu ikiwemo umeme jua, jotoardhi il
kuwa na umeme wa kutosha na wa uhakika.

kwa kuwapa elimu wateja juu ya umeme
kama nishati safi ya kupikia na ya gharama
nafuu

-Bi. Gowelle

TANESCO ilishiriki maonesho ya wiki ya nishati
Jjadidifu yaliyofanyika kwa siku mbili Dar es salaam
kuanzia tarehe 63Juni, 2024 vyaliyokuwa na

lengo la kukutanisha wadau mbalimbali wa nishati
jadidifu.

TAN ESCO MTAN DAONI

www.tanesco.c
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Mha. Innocent Luoga akitoa maelekezo kwa TANESCO alipotembelea banda hilo

katika wiki ya nishati jadidifu akiwahimiza juu ya umuhimu wa matumizi ya nishati safi ya
kupikia kama kipaumbele cha Serikali ya awamu ya sita.

i

Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano na Uhusiano kwa umma Bi Irene Gowelle
akizungumza na waandishi wa habari katika ufunguzi wa maonesho ya Wiki ya
Nishati jadidifu yaliyofanyika jijini Dar es salaam

Wataalam kutoka TANESCO wakimpatia maelezo mgeni rasmi katika maonesho ya
wiki ya nishati Mha. Innocent Luoga alipotembelea banda |la Shirika hilo

'I 4 TANESCO MTANDAONI
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Makamu wa Rais Mhe. Philip Mpango akipokea maelezo kutoka kwa

Mha. Rose Lutenganya wakati alipotembelea banda |la TANESCO katika
maonesho ya FIDIC

Wahandisi kutoka TANESCO wakifurahia kuona maendeleo ya JNHPP
kupitia uhalisia pepe

Mmoja wa washiriki wa kongamano la wakandarasi (FIDIC) akitazama
maendeleo ya mradi wa Julius Nyerere kupitia teknolojia ya
uhalisia pepe

'I 5 | TANESCO MTANDAONI
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TANESCO Mara Yashiriki Maadhi
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“isho Ya Kimataifa .

.

Kupinga Ukatili Dhidi Ya Wazee.

Na. Joyce Makori, Bunda Mara

Maadhimisho ya kimataifa ya kupinga ukatili dhidi
ya wazee yameazimishwa wilayani Bunda Mkoa wa
Mara tarehe 15 Juni, 2024.

Katika maadhimisho hayo ellmu na taarifa
mbalimbali zinazohusu Shirika la Umeme Tanzania
(TANESCO) zilitolewa kwa wananchi pamoja na
wateja ikiwemo, Mabadilikoya mfumo wa LUKU
yanayoendelea hivi sasa, Elimu kuhusu UMETA,
Elimu ya JISOTI na taarifa mbalimbali za mafanikio
ya Shirika katika utekelezaji wa miradi ya umeme
vya kimkakati pamoja na miradi ya vitongoji
Inayoendelea na miradi ya ujazilishi.

Katika kutoa elimu wakati wa kutembelea mabanda,
Meneja wa TANESCO Mkoa wa Mara Mha. Nickson
Babu aliweza kuelezea kwa mgeni rasmi Mhe. Mkuu
wa Mkoa wa Mara Kanal Evans Mtambi juuya
umuhimu wa ushiriki wa TANESCO kwenye
maonesho hayo ikiwa ni pamoja na jitahidi za Shirika
kuhakikisha wazee wetu ambao ni tunu ya Taifa
wanapata huduma ya Umeme lakini vile vile si
kupata huduma ya umeme tu bali umemewa
gharama nafuu.

Mhandisi Babu alisema kuwa, lengo la TANESCO
kubuni kifaacha UMETA ni kumuwezesha Mteja
ambaye hana uwezo wa kusuka nyaya za umeme
kwenye nyumba yake kuweza kupata hudumaya
umeme kwani changamoto kubwa imeonekana ni
gharama za kusuka waya (Wiring) kuwa kubwa kiasi
cha kumshinda mteja na hasa wazee wetu ambao
umri wao umekwenda nauwezo wa vipato vyao
kuwa mdogo kutokana na kushindwa kabisa
kujishughulisha na shughuli mbalimbali za
kujiingizia kipato.

Sambamba na hilo, tumeweza kutoa huduma ya

cha Kiloleli mmoja wao akiwa ni Mzee James Gidioni
mwenye umri wa miaka 82 ambaye ameishukuru
sana TANESCO kwa kuweza kumuangazia maisha
katika umri wake huo kwani tangia kuzaliwa kwake
hajawahi kutumia huduma hiyo.

Nipende kuwashukuru watu wa
TANESCO na Serekali yetu kwa
kuweza kuniletea huduma hii ya
umeme kwani Itanifanya

kuongeza siku zangu za kuishi
kwa furaha niliyoipata leo

- Bw. James.

Vile vile changamoto mbalimbali za Wateja
zilizowasilishwa katika maonesho hayo ziliweza
kutatuliwa Ikiwani pamoja na kufika kwenye
makazi ya wateja kushuhudia na kutoa suluhisho
hapo hapo.

TANESCO MTANDAONI
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Matukio Katika Picha Maadhimisho Ya Kimataifa
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Mkuu wa Mkoa wa Mara Mhe. Kanali Evans Mtambi akipata maelezo kutoka kwa Meneja wa
TANESCO mkoa wa Mara Mha.Nickson Babu juu ya huduma zetu wakati wa maadhimisho ya
kimataifa ya kupinga ukatili dhidi ya wazee.

Mhandisi Nickson Babu ( Wa kwanza kulia) akitoa elimu kuhusu kifaa cha UMETA kwa
Mkuu wa Mkoa wa Mara na kuelezea umuhimu wa kifaa hicho.

www.tanesco.co.tz
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—=  Matukio Katlka Plcha Maadhlmlsho Ya Klmatalfa
i Kupinga U

Mzee James Gidioni akitoa shukurani na kuelezea furaha yake kwa Shirika la Umeme Tanzania
( TANESCO ) mkoa wa Mara baada ya kuunganishiwa huduma ya umeme bure wakati wa
maadhimisho ya kimataifa ya kupinga ukatili dhidi ya wazee
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Ujumbe wa MD

Ndugu Wafanyakazi,

Kama mnavyofahamu, Shirika limekuwa
likitekeleza mradi mkubwa wa ujenzi wa
mfumo mkubwa wa TEHAMA ambao =
unatambulika kama Duma. Ninayo furaha
kKuwashirikisha taarifa za maendeleo yetu
katika safari hiil ambayo tulianza takribani
miaka 10 iliyopita. Nina furaha kuona ndoto
hit IKitimia. Hil ni hatua muhimu sana kwa

shirika letu tunapoendeiea kutekeleza
mkakati wetu wa miaka 10,

Kidijitali imebainishwa kuwa moja vya
mwelekeo mkubwa wa KkKimataifa
unaolenga kuleta mabadiliko makubwa
ya taasisi zinazotoa huduma 2za
umeme. i kufikia Dira yetu "Kuwa
mtoaji bora wa suluhisho za nishati
zZinazochochea ustawi endelevu wa
Kiuchumi Afrika,” ni muhimu Shirika
Kuwezesha mipango vya kidijitali kwa ujumia,

Duma Ina jukumu la kimkakati katika kuwezesha
ufikiaji wa malengo yetu ya muda mrefu, kuleta
thamani kwa wateja wetu wa ndani na nje,
kurahisisha utendaji, na kuongeza ufanisi. Mimi binafsi Kwa
Kushirikiana na Timu ya Uongozi wa Shirnkatunatambua na
Kuunga mkono kikamilifu mradi wa Duma, tukitambua umuhimu wake
kKatika kuyafikia manufaa makubwa ya Shirika letu,

Natoa wito kwa viongozi na wafanyakazi wote kuunga mkono,
kushiriki, kukubali na kusukuma mbele utekelezaji wa mfumo wa
Duma kwa manufaa ya jumia ya shirika letu.

Ninatambua na kuthamini kujitolea kwenu na jitihada zenu katika
Kusukuma mradi huu hadi ukamilike ili tuweze kupata faida zake
Kikamilifu. Pamoja, tuendelee kufanya kazi kufikia mustakabali mzuri

wa shirika letu.
Kwa hakika, tupo kwenye uelekeo sahihi wa kuwa Fasta Pamoja!

Wenu katika kujenga TANESCO yenye Ufaninsi,

Mha. Gissima Nyamo-Hanga
Mkurugenzi Mtendaji, TANESCO
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1. Mha. Gissima Nyamo-Hanga - Mwenyekiti
2. lrene Gowelle - Mhariri Mkuu
3. Amanda Tagame - Mhariri

4. Salama Kasamalu - Mwandishi
5. Shamu Lameck - Mwandishi
6. Leopodina Kushoka - Mwandishi
7. Adelina Lyakurwa - Mwandishi
8. Joyce Makori - Mwandishi
9. Charles Kombe - Mpiga Picha
10. Thomas Tito - Mpiga Picha
1. Michael Sokotta - - Mbunifu Kurasa

TUFUATILIE KUPITIA

KURASA ZETU ZA MITANDAO YA KIJAMII
KUPATA TAARIFA SAHIHI ZA SHIRIKA
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