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MGAO WA UMEME NCHINI SASA

UMEKWISHA

( MHE. KASSIM MAJALIWA)




MGAO WA UMEME NCHINI SASA UMEKWISHA
Mhe. Kassim Majaliwa

Na Charles Kombe, Dodoma

o 4
aziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa " _J _Jl N\
Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa amesema kuwa Watu hawa wanafanya kazi kubwa sana,
upatikanaji wa umeme nchini umeimarika kwa kiasi ni bahati mbaya kuna mazingira fulani
kikubwa na kuondoa adha ya mgao wa umeme yanawasukuma kuwa kwenye eneo ambalo
iliyokuwa ikikwamisha shughuli mbalimbali za kiuchumi hata wao hawana chakufanya na kwa hiyo
na kuleta kero kwa wananchi. brand (taswira) yao wakati mwingine
inaonekana tofauti. Na kuna watu ambao
Mhe. Majaliwa ameyasema hayo Aprili 19 wakati wa wanaamini TANESCO ni wakata umeme.
hafla ya kufunga maonesho ya wiki ya nishati katika Tunafanya kazi kubwa ya kurekebisha hiyo
viwanja vya Bunge jijini Dodoma baada ya kutembelea hali kwa maelekezo yenu
maonesho hayo na kupata maelezo ya hali ya
upatikanaji wa umeme nchini kutoka kwa wataalam - Mhe. Dkt. Doto Biteko
kutoka TANESCO. ;. )
— j _,j N Aidha, Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. Tulia Ackson amsema sekta ya
1Wizara yetuya _rlishati kupitia T{\N_ESC? nishati ni eneo muhimu katika uchumi wa nchi na
imemudu kuzalisha umeme mwingi kuliko lengo la Serikali ni kuhakikisha sekta hii inaleta
mahitaji. Mradi wetu mkubwa wa Bwawa la maendeleo.

Julius Nyerere ambao unaendelea kukamilika
na tumeshaanza kuona matokeo yake ambapo
megawati 235 tayari ziko kwenye mfumo na

tunaendelea kuzitumia na ndizo ambazo Kwa taarifa zilizotolewa na TANESCO kuhusu gridi
zimetupunguzia sana mgao tumeona umeme wakutosha unazalishwa. Sasa ili

tuwe na uwekezaji wenye tija hatutaki tuwe na

Mhe. K im Malali umeme sio tu wakuwasha taa na kuchaji simu
i B P RBISIN CAaanna ! nyumbani, tunataraji viwanda pia viweze kuwa
vingi

Kwa upande wake Naibu Waziri Mkuu na Waziri
wa Nishati Mhe. Dkt. Dotto Biteko amesifu - Mhe. Dkt. Tulia Ackson
utendaji wa Shirika.

Maonesho ya wiki ya nishati Bungeni Dodoma
valiyofanyika kwa siku tano yamefungwa leo Aprili 19
na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa.
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MATUKIO KATIKA PICHA

Waziri Mkuu Mhe. Kassim Majaliwa akitazama katika runinga
kiwango cha umeme unaozalishwa na namna unavyosafirishwa
kulingana na mahitaji

Mhe. Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiwa pamoja na Naibu Waziri Mkuu
na Waziri wa Nishati Mhe. Dkt. Dotto Biteko wakitazama makala
maalumu inayoelezea utekelezaji wa miradi mbalimbali chini ya

wizara ya nishati
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JAMHURI YA MULNGANO WA TANZAMIA
WIZARA YA NISHATI

MAONESHO YA WIKI
YA NISHATI 2024

—— Ty "
WIKI YA NISHATI

primep—

TANESCO MNAFANYA KAZI NZURI
Mhe. Dotto Biteko

Na Charles Kombe, Dodoma

Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati Naye Naibu Spika wa Bunge la Jamuhuri ya
Mhe. Dkt. Doto Biteko amelipongeza shirika la Muungano wa Tanzania Mhe. Mussa Zungu
Umeme Nchini ,TANESCO kwa kuendelea kufanya amempongeza Naibu Waziri mkuu na Waziri
kazi nzuri ya kuhakikisha Wananchi wanapata wa nishati, Mhe. Dkt. Doto Biteko kwa kuthibiti
nishati ya umeme. changamoto za upatikanaji wa umeme nchini.

Mhe. Dkt. Doto Biteko ameyasema hayo Aprili 16,
2024 wakati akifungua maonesho ya wiki ya

Nishati katika viwanja vya Bunge, jijini Dodoma Kwa sasa umeme tunauona kwa ukamilifu

mkubwa sana, ‘group’ ya wateja ya

' /‘ kulalamikia umeme sasa hivi mengi
= _} o) A hayana wachangiaji kwa sababu umeme
TANESCO nawapongeza sana siku hii ya upo tofauti na mwaka uliopita, sasa

maonesho, mnafanya kazi kubwa hatuoni malalamiko yale

endeleeni na moyo huo, akitokea mtu
anawarudisha nyuma, kwa utaratibu
wenu wa ndani mwambieni usiturudishe

- Mhe. Zungu

nyuma o 4
= _} _j &

- Mhe. Dkt. Doto Biteko Mimi ni moja kati ya wabunge niliokuwa

\ e nikikusumbua sumbua sana katika masuala
va nishati. Natamka kwamba kuanzia leo

Mhe. Dkt. Doto Biteko pia ameeleza namna sikusumbui tena kwa sababu nimejionea
ambavyo TANESCO imeendelea kufanya jitihada mimi mwenyewe, nina macho ninaona na
mbalimbali katika kutoa huduma kwa wananchi. nina masikio nasikia kwamba Tanzania

tulivokuwa nayo miaka mitatu iliyopita sio
Tanzania ya sasa hivi katika masuala ya
nishati

Wakati huu wa mvua nyingi, zilizosababisha

mafuriko katika maeneo mbalimbali Nchini, [ Mhe. Zungu )
Nguzo nyingi sana zinaanguka, TANESCO

wanafanya kazi kubwa sana kurudisha Nae mbunge wa Kinondoni Mhe. Abass Tarimba
UL C UL UTRER L CRCLE] CULCRLELIB'EN  amesema awali alikuwa anapata changamoto
kawaida, Kuna mahali ambapo hata njia ya kubwa katika suala la umeme kwa wananchi
kufikisha nguzo haipo lakini wanapeba wake lakini kwa sasa hali imebadilika.

nguzo zile hata kwa matoroli ya punda ili
watu waweze kupata umeme

- Mhe. Dkt. Doto Biteko
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Mimi ni moja kati ya wabunge
niliokuwa nikikusumbua sumbua
sana katika maswala ya nishati.
Natamka kwamba kuanzia leo
sikusumbui tena kwa sababu
nimejionea mimi mwenyewe, nina
macho ninaona na nina masikio
nasikia kwamba Tanzania
tuliyvokuwa nayo miaka mitatu
ilivopita sio Tanzania ya sasa hivi
katika masuala ya nishati

- Mhe. Tarimba

Maonesho ya wiki ya nishati yaliyofanyika Bungeni jijini Dodoma
tarehe 15 Aprili mpaka tarehe 19 Aprili 2024 ambapo Taasisi zote
zilizo chini ya Wizara ya Nishati zimeshiriki katika maonesho hayo,
lengo kuu likiwa ni kuleta mrejesho kwa wabunge juu ya masuala
mbalimbali yanayohusu Wizara ya Nishati ikiwemo majibu ya
changamoto za Umeme katika majimbo yao na mrejesho wa
utekelezaji wa miradi mbalimbali ya kimkakati inayotekelezwa na
Serikali.
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JAMHURI YA MUUNGANO WAT
_ ANZ
OFISI YA WAZIRI MKUU KAZI VIJANA, AJIRA NA WAET:?E ULEM
MAMLAKA YA USALAMA NA AFYA MAHALI PA KAZ| AVU

| DHIMISHO YA SIKU YA USALAMA NA AFYA MAHALI PA KAz, DUNIANI-APRIL| 28

WAAJIRI WAPENI WAAJIRIWA VYOTE
VINAVYOSTAHILI KULINDA USALAMA WAO KAZINI
Mhe. Dkt. Doto Biteko

Na. Agnes Njaala, Njiro Arusha

Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati & 4
Mhe. Dkt. Doto Biteko akihutubia wakati wa kilele l |
( —J

cha maadhimisho ya siku ya usalama na afya kazini h

yaliyofanyika kitaifa katika viwanja vya Njiro jijini Ni vyema kwa kila mtumishi kujidhatiti

Arusha, amewataka waajiri kuhakikisha wanawapa katika kuhakikisha anafanya kazi kwa

waajiriwa mahitaji yote wanayostahili ili kulinda kuzingatia misingi na mikakati

usalama wao katika utendaji wa kazi katika iliyowekwa katika mazingira salama

mazingira yote kwani ni dhahiri kuwa hakuna atakaye
jenga uchumi wa nchi yetu isipokuwa

Mhe. Dkt. Doto Biteko amebainisha kuwa sisi wenyewe

mfanyakazi anapokuwa salama mahala pa kazi

inampa amani na furaha na inachangia kumfanya - Mhe. Dkt. Doto Biteko

awe na utendaji mzuri wenye tija utakaoongeza \ )

uzalishaji sambamba na kupunguza gharama za

uzslishal) Kws mwajiel. Aidha, amewataka Wakala wa Usalama na Afya

Mahala pa Kazi (OSHA) kuepuka vitisho
wakati wa utekelezaji wa majukumu yao na
badala yake wajenge uhusiano bora na waajiri
Waajiri na waajiriwa hakikisheni pamoja na waajiriwa ili kuwezesha lengo la

mnazingatia usalama mahali pa kupeana elimu bila vikwazo.
kazi, mtu wa kwanza kujali
usalama wake ni mwajiriwa, ukiona
mtambo hauko salama toa taarifa

Niwatake OSHA kuondoa vitisho
wakati mnapowafata waajiri na
waajiriwa wekeni mahusiano

kwa mwajiri wako hapa
hautaonekana umegoma bali ni
kuhakikisha mazingira ya kazi
yanakuwa salama

mazuri nao ili wawaone ni
kimbilio pale wanapowahitaji

- Mhe. Dkt. Doto Biteko - Mhe. Dkt. Doto Biteko

Aliendelea kwa kusema kuwa, kila mwajiriwa katika

eneo lake ahakikishe kuwa utendaji wake

unachangia katika uzalishaji ili kujenga uchumi wa

nchi yetu kwa kuhakikisha anakuwa mstari wa

mbele katika kulinda usalama wake awapo kazini o 5 Nihabarishe
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Akihitimisha hotuba yake Mhe Biteko amesisitiza
umuhimu wa kulinda na kutunza mazingira ili
kukabiliana na mabadiliko ya tabia ya nchi
ambayo husababisha hasara kote duniani

kwa kuleta athari kwa wananchi na mali zao

na zaidi kuathiri nguvu kazi hali ambayo
hupelekea uchumi wa nchi kuyumba.

Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO ) ni moja

kati ya taasisi za serikali ambazo zimeshiriki

maonesho hayo ya kitaifa ya OSHA yaliyoanza

Aprili 24,2024 ambapo imepata nafasi ya kutoa

elimu kwa wananchi juu ya kujikinga na ajali za ,
umeme ili kuepukana na athari za mali zao, AW {,
vifo pamoja na ulemavu wa kudumu. <
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JINSI TANESCO ILIVYOAZIMISHA SIKU YA WAFANYAKAZI DUNIANI

1

TUTAENDELEA KUTATUA CHANGAMOTO ZA MASLAHI KWA WAFANYAKAZI ILI
TANESCO IWE SEHEMU BORA KUFANYA KAZI

Mha. Athanasius Nangali

Na. Agnes Njaala, Mount Meru Arusha

Kila mwaka hufanyika maadhimisho ya siku ya
wafanyakazi (Mei Mosi) duniani kote, mwaka huu
2024 maadhimisho hayo yamefanyika kitaifa
mkoa wa Arusha ambapo kama Shirika tulipata
nafasi ya kushiriki kwenye maadhimisho na
maonyesho huku tukionesha umma maboresho
ya huduma zetu ambayo yamefanywa na Shirika.

Maadhimisho hayo ya Mei Mosi yalienda
sambamba na sherehe ya jioni ya kuwapongeza
wafanyakazi bora taifa iliyofanyika katika ukumbi
rasmi ambaye ni Naibu Mkurugenzi Mtendaji
Usambazaji Mha. Athanasius Nangali
akimuwakilisha Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika
letu Mha. Gissima Nyamo-Hanga.

Akizungumza na wafanyakazi wakati wa hafla
hiyo, Mha. Nangali amesema kuwa uongozi wa
Shirika unaendelea na kila juhudi za kutatua
changamoto za maslahi kuhakikisha wafanyakazi
wanapatiwa kikamilifu maslahi yao husika ili
kuifanya TANESCO kuwa mahali sahihi kufanya
kazi hatua inayolenga kuongeza ari na kuinua
utendaji wa kazi kwa manufaa ya Shirika na nchi
kwa ujumlia.

Kwa kweli uongozi umepiga hatua kama
mlivyoshuhudia maboresho kadhaa katika sikukuu
ya Krismasi na Idd el Fitri ambapo tumeweza
kuwashika mkono wafanyakazi na pia upande wa
Bima ya Afya kifurushi kimerudishwa na
hapohapo baadhi yenu tayari wamewekwa
kwenye madaraja yao stahiki

- Mha. Athanasius Nangali

Kwa upande wake, Kaimu Mkurugenzi Rasilimali
Watu na Utawala Bi. Magreth Mwandu
amewahakikishia wafanyakazi kuwa uongozi
unawapenda na kuwathamini na unatambua
michango ya kila mmoja hivyo ifahamike kuwa
Menejimenti ya Shirika ipo pamoja na
wafanyakazi wote katika hali zote kuwalinda na
kuwawekea mazingira na hali bora katika
kutekeleza majukumu ya Shirika.

Naye kaimu Mwenyekiti TUICO taifa

Bi. Janeth Vesso, amewapongeza wafanyakazi
wote na kuwaasa wafanyakazi bora taifa kuwa
wasibweteke kwakuwa wameibuka washindi
bali waendeleze kujituma na kuwa na bidii ya
kazi ili kutendea haki ushindi walioupata.

-y 4
o | | N
Niwatake wafanyakazi wote kuendeleza
kufanya kazi kwa uaminifu, bidii na
uweledi ili tujenge taswira nzuri ya
Shirika letu na hatimaye kulitoa hapa
lilipo kulifanya liwe Shirika bora Afrika

- Bi. Janeth

N =4

Akitoa salamu za shukrani mfanyakazi bora
taifa Mhandisi Moses Holela ambaye ni Meneja
wa kituo cha kufua umeme cha Mtera amesema
kuwa, anashukuru kwa kuchaguliwa kuwa
mshindi wa kwanza na amepokea kwa furaha
ushindi huo.

Nihabarishe

www.tanesco.co.tz

07



Nina furaha kubwa kuibuka mshindi wa kwanza nipende
kutoa rai kwa wafanyakazi wenzangu kote nchini
kuendeleza juhudi za kufanya kazi kwa bidii, weledi na

maarifa kwani jitihada za kila mfanyakazi uonekana
popote alipo kama ambavyo imeonekana kwangu

- Mha. Holela

MATUKIO KATIKA PICHA

Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika Mha. Athanasius Nangali akimkabidhi
mfanyakazi bora taifa kwa mwaka 2024 Mha. Moses Holela zawadi ya Televisheni

Fan)

o 8 Nihabarishe
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Kundi la Wanamichezo wakikabidhi vikombe vya ushindi kwa Kaimu
Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika Mha. Athanasius Nangali wakati wa halfa ya
Mei Mosi 2024 Mount Meru Hotel jijini Arusha.

B =
- L

Baadhi ya Washiriki wa maonesho ya usalama na afya kazini
yaliyofanyika kitaifa Aprili 24 hadi 30, 2024 katika viwanja vya Njiro jijini Arusha,
wakikabidhi kwa kaimu Mkurugenzi Mtendaji Mha. Athanasius Nangali
tuzo ya ushindi wa pili katika Sekta ya Nishati

www.tanesco.co.tz
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Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika Mha. Athanasius Nangali akikabidhi
keki kwa kamati ya maandalizi ya sherehe ya Mei mosi 2024

www.tanesco.co.tz
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MKOA WA MANYARA WATOA MSHINDI WA NNE

KITAIFA MEI MOSI 2024

Na. Kelvin Kasambala, Manyara

Siku ya Mei Mosi 2024 Mkoa wa Manyara

waliadhimisha sikukuu hio tarehe 29 Aprili 2024

katika uwanja wa Kwaraa Babati.

Katika siku hiyo TANESCO Mkoa wa Manyara
wakiongozwa na Meneja wa Mkoa pamoja na
wafanyakazi wote waliadhimisha siku hiyo kwa

kuonyesha uhodari wa kuwatumikia wananchi wa
Mkoa wa Manyara sambamba na mikakati ambayo

Mkoa imefanikiwa kuitumia katika kuboresha

huduma kwa wateja na mbinu mpya ambazo Mkoa
umepanga kuzitumia kwa lengo kuu la kuhakikisha

wananchi wa Manyara wanapata huduma.

Mgeni rasmi katika siku hiyo ambaye alimwakilisha

Mkuu wa Mkoa ndugu Lazaro alipata fursa ya
kutembelea banda la TANESCO na kupata
maelezo yote sambamba na vitabu maalum
vilivyoandaliwa vinavyoonyesha miradi yote ya
umeme, utekelezaji wa miradi hadi kufikia Aprili
2024, maeneo ambayo hayana huduma
sambasamba na gharama halisi.

Baada ya maadhimisho hayo, wafanyakazi wote
kwa pamoja walishiriki chakula cha mchana na
kukata keki kuonyesha ushirikiano kwa wana
Manyara na baadae kurejea ofisini kwa ajili ya
kuendelea kuwahudumia wateja.

Hata hivyo jitihada zote ziliweza kufanikiwa
kikamilifu chini ya usimamizi hodari kwa
Mhandisi Jahulula Maendeleo Jahulula ambaye
ni Meneja wa Mkoa, hii iliweza kudhibitishwa
kuanzia ngazi ya Mkoa kwa kuwa mfanyakazi
bora wa Mkoa kwa mwaka 2024 hadi ngazi ya
kitaifa kwa kushika nafasi ya 4 kitaifa
akipeperusha bendera ya Mkoa wa Manyara.

Washindi wengine ambao walipewa zawadi ni
Bi. Vivian Kadele ambaye ni Mhasibu kutoka
ofisi ya Katesh na Bi. Agness Momoya ambaye
ni Fundi kutoka ofisi ya Mbulu ambapo wote
walipewa zawadi.

Nihabarishe
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Mshindi wa nne kitaifa Mha. Jahulula Jahulula
(Mwenye suti nyeusi) akiwa na baadhi ya wafanyakazi wa Manyara katika

www.tanesco.co.tz
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BIDII KWA MASLAHI MAPANA YA TAIFA

Na. Fredy Mbavai, Lindi

Wafanyakazi wa Shirika la Umeme Tanzania
(TANESCO) Mkoa wa Lindi waliungana pamoja na
wafanyakazi wote duniani katika maadhimisho ya
Mei Mosi 2024, yaliyofanyika katika uwanja wa
shule ya msingi Likangara Wilaya ya Ruangwa.

Katika maadhimisho hayo mgeni rasmi Mhe. Mkuu
wa Mkoa Lindi Zainab Talek amewataka
wafanyakazi kufanya kazi kwa bidii,ubunifu na
uweledi kwa maslahi mapana ya Taifa.

Napenda mfahamu kuwa Serekali
inatambua mchango mkubwa kutoka
kwa Mashirika ya umma na yasio
yakiserikali katika kujenga uchumi

wa taifa letu hivyo ni vyema
mkaendeleza bidii ya kazi ili tusirudi
nyuma

- Mhe. Talek Wafanyakazi TANESCO Lindi washiriki pamoja
chakula cha mchana kama ishara ya upendo,
mshikamano na umoja (Katika picha wa kwanza ni
kaimu Meneja wa Mkoa Mha. Emmanuel Sengwaji)

Kwa upande wake, Kaimu Meneja wa TANESCO
Mkoa wa Lindi, Mha.Emmanuel Sengwaji
aliwataka wafanyakazi kuongeza ufanisi katika
utendaji kazi ili kupunguza za gharama za
uendeshaji kwa Shirika.

Nao wafanyakazi bora walipata nafasi ya kutoa
neno la shukrani ambapo katika maelezo yao
wameahidi kutobweteka na badala yake
wanaendelea na juhudi za kufanya kazi kwa bidii
ili kuleta matokeo zaidi ya kiutendaji kwa Shirika
na kulinda imani ya wafanyakazi wenzao ambao
wamewapigia kura .
13 Nihabarishe
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FANYENI KAZI KWA MUJIBU WA TARATIBU,
KANUNI NA MISINGI YA MAADILI YA UTUMISHI WA UMMA

Mhe. Rosemary Senyamule

Na. Monica Mabada, Dodoma

Wafanyakazi wa TANESCO Mkoa wa Dodoma
pamoja na Makao Makuu wameungana katika
kuadhimisha Siku ya Wafanyakazi yaani

"Mei Mosi"

Sherehe hizo za Mei Mosi zilianza kwa
maandamano ya wafanyakazi kuanzia viwanja vya
Bunge Dodoma hadi Uwanja wa Jamhuri.

Mgeni rasmi katika maadhimisho hayo,
Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Mheshimiwa
Rosemary S. Senyamule ambapo katika
hotuba yake alisisitiza watumishi wa

umma kufanya kazi kwa mujibu wa Gari lenye kauli mbiu ya siku ya wafanyakazi duniani
:, i e = na pamoja na bango la huduma za Jisoti na Nikonekt likipita
taratibu, kanuni na misingi ya maadili ya mbele ya mgeni rasmi katika maadhimisho ya siku ya

wafanyakazi duniani Mei Mosi mkoani Dodoma.

utumishi wa umma ili kutatua kero za
wananchi.

Aidha Mheshimiwa Senyamule, alisema rushwa ni
adui wa haki hivyo wafanyakazi wajiepushe na
masuala yote ya rushwa na aliagiza hatua kali _
Zichukuliwe kwa watumishi wote watakaojihusisha
na rushwa mahali pa kazi.

Mheshimiwa mkuu wa Mkoa aliongezea kuwa
wafanyakazi pia tushiriki katika kukemea matukio
yva ukatili yanayotokea katika jamii zetu pamoja
na kufanya mazoezi ili kujiepusha na magonjwa
yasiyoambukiza.

Mwisho mgeni rasmi aliwaasa wafanyakazi wa
Mkoa wa Dodoma kuendelea kutoa huduma bora
kwa wananchi wa Dodoma kupitia kauli mbiu ya
"Kero yako, wajibu wangu.

14 Nihabarishe
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TANESCO YAMKABIDHI MKANDARASI UJENZI WA "&was
NJIA YA UMEME CHALINZIE - DODOMA !

Na. Shamu Lameck - Pwani

Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) Aidha, Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi
limemkabidhi Kampuni ya TBEA va nchini China TANESCO, Dkt. Rhimo Nyansaho amesisitiza
Mradi wa ujenzi wa njia ya kusafirisha umeme mradi huo kukamilika kwa wakati huku

yenye urefu wa kilomita 345 kutoka kituo cha akiitaka Menejimenti ya TANESCO kusimamia
Kupokea na kupoza umeme cha Chalinze kuelekea kwa ukaribu zaidi ili kubaini changamoto
Dodoma. mapema kama zikitokea.

Akizungumza katika hafla hiyo April 17, 2024 E ,;

Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO, Mha. Gissima ( _J - i
Nyamo-Hanga amesema kwa sasa kituo cha Kutokana na umuhimu wa njia hii ya
Chalinze kinaweza kubeba megawati 850, hivyo kutoka chalinze kwenda Dodoma,
mradi ukikamilika umeme wote kutoka Bwawa la tumsisitize Mkandarasi kwamba kazi hii

Kufua Umeme la Julius Nyerere utaweza
kusafirishwa kupitia njia hiyo ya chalinze - Dodoma
na kufikishwa katika maeneo mengine ya nchini.

inachukua miezi isivopungua 22, fedha
zipo kila kitu kipo tuhakikishe anaweza
kumaliza hii kazi ndani ya miezi 22

- Dkt. Rhimo Nyansaho
L J

M B PR I iome L Ameongeza kuwa kuna umuhimu mkubwa wa
345 na gharama yake ni bilioni 510 za kuwa ng njia za kusafirisha umeme zenye ubora
kitanzania, sisi kama watumishi ili kuwezesha umeme unaozailishwa kwenye
tunaowajibu mkubwa wa kuhakikisha vyanzo mbalimbali unakuwa na tija.
tunasimamia rasilimali hii ya Serikali
ambayo inawekwa hapa kwa ajili ya
watanzania

Tulichokikwepa ni kuwa na
maneno mengi mwisho wa siku
watanzania wanataka umeme

- Mha. Gissima Nyamo-Hanga

Ameeleza kuwa umeme huo utasafirishwa kupitia
njia hivo kwenda kwenye Kituo cha kupoza

= Dkt. Rhimo Nyansaho

baada ya umeme kufikishwa hapo itakuwa rahisi
kufika maeneo mengine ya nchini.

'5 Nihabarishe
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Mkurugenzi Mtendaji TANESCO Mha. Gissima Nyamo-Hanga, akiendesha
kikao cha kumkabidhi Mkandarasi mradi wa ujenzi wa njia ya kusafirisha
umeme msongo wa kilovolti 400 kutoka chalinze kwenda Dodoma.

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TANESCO, Dkt. Rhimo Nyansaho

akikagua kituo cha kupokeana kupoza umeme cha Chalinze, kabla ya

kumkabidhi Mkandarasi mradi wa ujenzi wa njia ya kusafirisha umeme
msongo wa kilovolti 400 kutoka chalinze kwenda Dodoma.

www.tanesco.co.tz
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MAFUNDI WA KURUGENZI YA USAFIRISHAJI

UMEME, WANOLEWA

Na. Salama Kasamalu

Mafundi Sanifu na Mchundo wapatao 20 kutoka
Kurugenzi ya Usafirishaji Umeme Aprili 25, 2024
wamehitimu mafunzo ya matengenezo ya njia hai
za kusafirisha Umeme (live line) waliyokua
yakitolewa kwa muda wa wiki 8, katika Chuo cha
Mafunzo Cha TANESCO - TTS Masaki.

Akizungumza kwa niaba ya Mkurugenzi wa
Usafirishaji Umeme, Mhandisi Deogratius Mariwa
amesema kuwa mafunzo hayo yatawezesha
mafundi kufanya matengenezo katika njia za
kusafirisha umeme bila kuzimwa kwa njia hizo

(live line), na hivyo kutokuathiri hali ya upatikanaji

umeme kwa wananchi.

Kutokana na mabadiliko ya teknolojia
sasa hivi tunafanya matengenezo
kwenye njia za kusafirisha umeme
zikiwa live kabisa kwa maana kuwa
umeme unaendelea kupita, na huku
tukifanya kazi, hii yote ni jitihada za
kuhakikisha umeme unaendelea
kusafirishwa katika njia za kusafirisha

umeme na huku tukiendelea na
matengenezo ili mwananchi aweze
kupata Umeme huu bila kuathiriwa na
matengenezo hayo, labda kama
kutakua na hitilafu kwenye njia za
kusambaza Umeme (Distribution)

- Mha. Mariwa

Aidha ameongeza kwa kusema kuwa mafunzo
hayo yamegharimu kiasi cha Shilingi Bilioni 1.8,
ambapo jumla ya mafundi 40 watapata mafunzo
hayo, kwa awamu 2, na waliohitimu hivi sasa ni
mafundi 20 wa awamu ya kwanza.

Naye Meneja wa Mkataba wa mafunzo ya
matengenezo katika njia hai za kusafirisha
Umeme (live line) Mhandisi Yusuf Salim
amesema kuwa TANESCO imeingia mkataba

na Kampuni ya EDUBE Electric Consultancy ya
Afrika Kusini kwa ajili ya kuwa mkufunzi na kwa
asilimia 90 Kampuni ya EDUBE imefikia
matarajio ya Shirika kwa kutoa mafunzo
madhubuti kwa mafundi hao.

Ameongeza kwa kusema kuwa kupitia mafuzo
waliyopata mafundi wameweza kufanya
matengenezo katika njia za kusafirisha Umeme
za 66Kv-220KV, kwa kuanza na njia ya
kusafirisha Umeme ya Dar es salaam-Tanga-
Kilimanjaro na lengo likiwa kufanya maboresho
katika njia zote za kusafirisha Umeme nchini.

Wahitimu hao wameonesha hali ya kuwa tayari
katika kufanya kazi mara watakaporudi katika
vituo vyao vya kazi, ambapo walisema kuwa
kazi hizo walikua wakizifanya hata kabla ya
kupata mafunzo hayo lakini mafunzo
waliyoyapata yatawapa uwezo

wa kufanya vizuri zaidi alisema mmoja wa
wanafunzi hao Bw. Josephat Buyengeza kutoka
Mkoa wa Shinyanga

Awamu ya 2 ya mafunzo ya matengenezo katika
njia hai za kusafirisha Umeme yanatarajiwa
kuanza tena Mei 13, 2024, yatakayohusisha
wanafunzi (mafundi) 20 wa idara ya usafirishaji
Umeme katika Ofisi za TANESCO Mikoa yote
Nchini. 77 | Nihabarishe
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TANésco YASHINDA KWA KISHINDO
MASHINDANO MEIMOSI 2024

Mshindi wa kwanza Mpira wa Miguu
Mshindi wa pili Volleyball (ke)
Mshindi wa pili draft (me),

Mshindi wa tatu Volleyball (me),
Mshindi wa tatu karata (me).

O®R®EE | WHONSADesEa. Otz #TupoKazini

Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO ) yatwaa tuzo ya
mshindi wa pili katika Sekta ya Uzalishaji Umeme Tanzania,
tuzo ambazo zimetolewa Aprili 30,2024 na OSHA wakati
wa kufunga maonesho ya kitaifa ya usalama na afya
mahala pa kazi yaliyofanyika Njiro jijini Arusha.

@ @ | www.tanesco.co.tz #TupoKazini
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f BODI YA WAHARIRI 2

1. Mha. Boniface Gissima Nyamo-Hanga - Mwenyekiti
2. Irene Gowelle - Mhariri Mkuu
3. Augustino Kasale - Mhariri

4. Agnes Njaala - Mwandishi
5. Salama Kasamalu - Mwandishi
6. Charles Kombe - Mwandishi
7. Shamu Lameck - Mwandishi
8. Kelvin Kasambala - Mwandishi
9. Fredy Mbavai - Mwandishi
10. Monica Mabada - Mwandishi
11. Michael Sokotta - Mbunifu Kurasa
12. Nurdin Amiri Killo - Mpiga Picha
13. Thomas Tito - Mpiga Picha

TUFUATILIE KUPITIA

KURASA ZETU ZA MITANDAO YA KIJAMII
KUPATA TAARIFA SAHIHI ZA SHIRIKA
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